About


Karibu ujiunge na chuo cha kisasa cha Easy Tech.Computer kwa mafanikio yako,Walimu waliobobea katika fani hiyo wanapatikana chuoni hapo

elimak

elimak

Pages - Menu

Wednesday, November 21, 2012

WAZIRI KAGASHEKI AWATIBULIA VUMBI WAWINDAJI HARAMU



Na Steven Augustino, Tunduru

WAZIRI wa Maliasili na Utalii Balozi Hamisi Kagasheki ameadhimia kupeleka Bungeni maadhimio ya kubadilisha Sheria ili kuongeza adhabu kwa watuhumiwa wa makosa ya Jinai na uhujumu uchumi ambayo yamekuwa yakifanywa  na wawindaji haramu.

Hali hiyo imefuatia Serikali kubaini kushamiri kwa vitendo vya uhalifu wa ujangiri kufuatia Oparesheni maalumu iliyofanyika Wilayani Tunduru Mkoani Ruvuma na kufanikiwa kukamata mali zenye thamani ya Milioni 618.408

Akifafanua taarifa hiyo Waziri Kagasheki alisema kuwa kuanzi sasa serikali haitawavumilia na kuwaacha wajanja wachache wakiendelea kujinufaisha kupitia maliasili za taifa hili huku kukiwa na kundi kubwa wakibakia kuwa watazamaji huku akipendekeza kuwa adhabu za watuhumiwa
hao ziwe kati ya miaka 40 na 50 jela.

Aidha pamoja na kuwapongeza askari waliofanikisha kukamatwa kwa mali hizo Waziri Kagasheki alisema kuwa Oparesheni hizo ni endelevu na akatumia nafasi hiyo kuwaomba Wananchi kuendelea kutoa ushirikiano utakaofanikisha kukamatwa kwa wahusika wengine waliokimbia.

Kwa mujibu wa taarifa za Oparesheni hiyo miongoni mwa mali zingine zilizo kamatwa katika Oparesheni hiyo ni pamoja na Bunduki zaidi ya 300 na Risasi 667 na Maganda ya Risasi 150 zilizobainika kumirikiwa kinyume cha taratibu.

Mali zingine zilizokamatwa katika Oparesheni hiyo iliyo anza Oktoba 20 mwaka huu ni pamoja na Gari moja aina ya Toyota, Piki piki 4 ambazo wahusika walivitelekeza na kuvikimbia baada ya kubainika kuwa vilikuwa vimehusika kubeba Nyala za serikali.

Adha katika msako huo pia Mbao 10,183 zenye thamani ya Shilingi Milioni 377,257,000 zilikamatwa huku asilimia 90% ya Mbao hizo ni za mti aina ya Mninga ambao namba 1 katika Soko la Dunia.

Akisoma Taarifa ya Oparesheni hiyo kwa niaba ya Mwenyekiti wa Oparesheni hiyo Samson Mkasla, Mtendaji wa Oparesheni hiyo Emmanuel Kandihabi alisema kuwepo kwa mafanikio makubwa kutokana ushiriliano mzuri kutoka kwa Viongozi wa Serikali na waanchi wa
Wilaya hiyo.

 Kandihabi aliendelea kueleza kuwa tayari Silaha zote zitahifadhiwa Polisi katika kipindi cha Miaka Miwili na kwamba Wamiliki hao ambao wamefungwa kifungo cha nje kwa muda wa Miaka miwili watatakiwa kuomba upya baada ya muda huo kwisha.

Akizungumzia taarifa za matukio hayo Kandiahabi alisema kuwa katika kipindi hicho walifanikiwa kukamata jumla ya waharifu 163 wakiwa na vielelezo vya Bunduki,Risasi,Meno ya tembo na Viboko,Mikia na Singa za Tembo vyote vikiwa na thamani ya Shilingi 2,241,147 /22.

Alisema katika kipindi hicho pia Majalada 123 yalifunguliwa katika Kituo cha Polisi Tunduru na tayari kesi 55 zimekwisha pelekwa Mahakamani ambapo kesi 43 zimekwisha tolewa hukumu kwa wahusika kufungwa kati ya kifungo cha miaka 10 na miaka 5 jela huku wengine wakitozwa faini.

Awali akisoma taarifa ya Wilaya hiyo kwa niaba Mkuu wa Wilaya ya Tunduru Bw. Chande Nalicho Kaimu afisa Tawala wa Wilaya Manufred Hyera alisema kuwa katika kuthamini maendeleo ya idara hiyo tayari Wilaya hiyo imetenga kiasi cha Shilingi 38,875,097/71  na Halmashauri ya Wilaya hiyo  kwa ajili ya kutekeleza shughuli za maliasili katika kipindi cha mwaka 2012/2013.

Kikosi hicho kinacho shirikisha maafisa kutoka katika Majeshi ya Polisi, Jeshi la wananchi,Usalama wa Taifa, Pccb,Magereza na kuwashirikisha maafisa kutoka mamlaka ya Mapato TRA kinaongozwa na Kamanda Mstaafu wa Jeshi la Polisi Venance Tosi.

Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa kupitia hotuba iliyotolewa na Kamanda Tossi alisema kuwa oparesheni hiyo ni ya pili kufanyika na kueleza kuwa oparesheni kama hiyo ilifanyika mwezi Julai katika Wilaya ya Liwale Mkoani Lindi.

Mwisho

1 comment:

  1. The gods have the freedom to rapidly accelerate global warming because of unregulated Chinese industrialization. And they are using it.
    Whereas US industrial regulation combined with automotive smog devices had contained emmissions, the shameful emmissions at the hand of the Italians which allocated the financing of chinese growth will ultimately kill our planet
    The gods must abjectly hate the Italians:::They ruined our cultures, eliminating Old Worlds around the globe, they destroyed our societies and now they will be used to ruin the planet.
    Intelligent design:::Everything the gods do has purpose. There was purpose in the Italian boot, the Scandanavian penis, the sheep of Europe and the SFBA Beast. Chinese/Asian slanted eyes is yet another. Designed to make them/some look evil, they are a warning to other races. What is occurring with enviornmental degredation is living proof and may be the reason why they have this appearance.
    Never forget the shameful experience we each had in 2008 when the Chinese desperately tried to clean up the envionment in Beijing.

    Recall the $5 trillion Republican scam where W set up the evil Democrats to sign the credit card receipt.
    Expect some portion of the $5 trillion stolen from the United States creatively went to the Catholic Church, positioned to bitterly complain they lost their affluent white parishoners for poor Latinos and the US is all their doing anyways.
    I always suspected there has been a skim on the US General Fund (1/3) all along. And the gods are using these clone host fakes to kill Planet Earth::::The puppeteer pulling the strings, ironically.

    Jesus is a false god.
    There is no Satan. The world around us is all the god's doing:::You have to be tested with temptation.
    Christianity is a test.
    Muslim misery? The gods claim they are trying to "help you". The gods control everything, choreograph all that we see, including Isreal's relationship with Palestine, an "obligation" for their money-grubbing acceptance of the Evil Empire's billions. They also control the Italians, victims of the Moorish invasion/rape of their women, positioned in charge of this false reality through Christianity.
    The gods created all this to position this reality you experience today.
    "Earning" is temptation. It is a lie leading people into Damnation. Any hope of the Muslim world regaining the power they once had is long since over and it will never, ever return. Their acts 0f terrorism are only hurting them in the eyes of the gods.
    The gods claim they are trying to "help you", but they also stoked your pride with your regional superpower status of centuries ago, rendering their efforts today merely destructive, a very bad sign. This means the gods have major problems with your people.

    I believe the gods relocated the Jews to another planet before the Holocaust began to give them additional time before Earth fell into the social decay Christianity and the United States is responsible for. I suspect this favor included some/many of the Native America peoples as well.
    Unfortunately for Muslims you didn't have the favor necessary to be allowed such generosity. I believe it is due to your mysogyny, your belief women are inferior to the men. This does not include veiling, which is a positive for the people and helps maintain decency within your society.
    Orthodoxy is always the best course of action because, as I have repeated, old is mostly good and a little evil, while new is mostly evil and a little good. This applies to Islam as well.

    As we all become more disfavored We lose our grace with the gods and with it protection from their theater, the positioning they put in place to end on Planet Earth.
    The definition of irony::::As the Muslims made the Jews feel unwelcomed in the Middle East so will the Muslims experience the same when the Italian's Chinese-based global warming makes the Middle East uninhabitable, centuries-old revenge for the Moorish invasion/rape, plus a lot of other things I suspect.


    ReplyDelete